• About
  • Advertise
  • Careers
  • Contact
Saturday, May 31, 2025
  • Login
  • Register
No Result
View All Result
NEWSLETTER
ÌWÉ ÌRÒYÌN YORÙBÁ
  • Ilé Wa
  • Ìròyìn
    • All
    • ijamba oko
    • Ìròyìn Agbègbè
    • Ọ̀rọ̀ Ààbò
    • Ọ̀rọ̀ ìdílé
    • Ọrọ̀-Ajé
    • Òṣèlú
    A Ń ṢE ÌFILỌ́LẸ̀ ÌPÌLẸ̀ RERE FÚN ỌJỌ́ IWÁJÚ TÓ GÚN RÉGÉ – ÀÀRẸ̀́ BOLA AHMED TINUBU.

    GBỌ̀GÁN ÌDÁNWÓ WÓ PA ÀWỌN AKẸ́KỌ̀Ọ́ NÍ TARABA.

    A Ń ṢE ÌFILỌ́LẸ̀ ÌPÌLẸ̀ RERE FÚN ỌJỌ́ IWÁJÚ TÓ GÚN RÉGÉ – ÀÀRẸ̀́ BOLA AHMED TINUBU.

    A Ń ṢE ÌFILỌ́LẸ̀ ÌPÌLẸ̀ RERE FÚN ỌJỌ́ IWÁJÚ TÓ GÚN RÉGÉ – ÀÀRẸ̀́ BOLA AHMED TINUBU.

    ÌYÁ ÀTI ÌYÁ ÌYÁ TA ỌMỌ ỌJỌ́ MÉJÌ.

    Ẹ̀RỌ LỌ ÒṢÌṢẸ́ ILÉ IṢẸ́ KÚNNÁ NÍ ÌPÍNLẸ̀ OGUN.

    SAUDI TI KÉDE ỌJỌ́ KẸFÀ, OṢÙ IGBE NÍ ỌJỌ́ ỌDÚN ILÉYÁ.

    SAUDI TI KÉDE ỌJỌ́ KẸFÀ, OṢÙ IGBE NÍ ỌJỌ́ ỌDÚN ILÉYÁ.

    ÀBẸ̀WÒ MI SÍ ILÉ MUHAMMADU BUHARI KÒ LỌ́WỌ́ ÒṢÈLÚ NÍNÚ – EL RUFAI

    ILÉ ẸJỌ́ PÀṢẸ KÍ EL-RUFAI Ó SAN Ẹ̀Ẹ́DẸ́GBẸ̀RÚN MÍLÍỌ́NÙ NÁÍRÀ OWÓ ÌTANRÀN.

    Ẹ TẸ̀LÉ MI KÁLỌ INÚ ẸGBẸ́ ÒṢÈLÚ APC TÀBÍ KÍ Ẹ KỌ̀WÉ FIPÒ YÍN SÍLẸ̀ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ AKWA IBOM SÍ ÀWỌN KỌMÍṢỌ́NÀ RẸ̀.

    Ẹ TẸ̀LÉ MI KÁLỌ INÚ ẸGBẸ́ ÒṢÈLÚ APC TÀBÍ KÍ Ẹ KỌ̀WÉ FIPÒ YÍN SÍLẸ̀ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ AKWA IBOM SÍ ÀWỌN KỌMÍṢỌ́NÀ RẸ̀.

    ỌMỌ ỌDÚN MẸ́RÌNLÁ SÁ KÚRÒ NÍLÉ ỌKỌ RẸ̀, ỌKỌ RẸ̀ FI SHARIA GBÉ E.

    ỌMỌ ỌDÚN MẸ́RÌNLÁ SÁ KÚRÒ NÍLÉ ỌKỌ RẸ̀, ỌKỌ RẸ̀ FI SHARIA GBÉ E.

    ÀWỌN OLỌṢÈLÚ LÓ Ń FÚN ÀWỌN AGBÉSÙNMỌ̀MÍ LỌ́WỌ́ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ BORNO.

    WỌ́N TI RÍ HAMDIYYAH O!

    ÀWỌN OLỌṢÈLÚ LÓ Ń FÚN ÀWỌN AGBÉSÙNMỌ̀MÍ LỌ́WỌ́ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ BORNO.

    HAMDIYYAH SHARIF TI DI ÀWÁTÌ.

    • Ìròyìn Agbègbè
    • Ọ̀rọ̀ Ààbò
    • Ọrọ̀-Ajé
    • Òṣèlú
  • Ìròyìn Tó Gbòde
  • Eré ìdárayá
  • Ìdánilárayá
    • All
    • Fiimu ati Nollywood
    • Orin
    SAUDI TI KÉDE ỌJỌ́ KẸFÀ, OṢÙ IGBE NÍ ỌJỌ́ ỌDÚN ILÉYÁ.

    SAUDI TI KÉDE ỌJỌ́ KẸFÀ, OṢÙ IGBE NÍ ỌJỌ́ ỌDÚN ILÉYÁ.

    ÌGBÉYÀWÓ PRISCILLA MÌLÚ TÌTÌ.

    ÌGBÉYÀWÓ PRISCILLA MÌLÚ TÌTÌ.

    LÁÀRIN TINUBU, EEDRIS ABDULKAREEM ÀTI WOLE SOYINKA.

    LÁÀRIN TINUBU, EEDRIS ABDULKAREEM ÀTI WOLE SOYINKA.

    Ìròyìn Jákèjádò.

    Ìròyìn Jákèjádò.

    MO TA ILÉ ÀTI Ọ̀NÀ MI LÓRÍ ÀÌSÀN ÌTỌ̀ ṢÚGÀ – AGBÓHÙNSÁFẸ́FẸ́.

    MO TA ILÉ ÀTI Ọ̀NÀ MI LÓRÍ ÀÌSÀN ÌTỌ̀ ṢÚGÀ – AGBÓHÙNSÁFẸ́FẸ́.

    TUFACE RA ÀWỌN AṢỌ TITUN FÚN ÌFẸ́ RẸ̀ TITUN; NATASHA

    TUFACE RA ÀWỌN AṢỌ TITUN FÚN ÌFẸ́ RẸ̀ TITUN; NATASHA

    ỌKÙNRIN MỌ́KÀNLÉLÓGÚN LÓ BÁ ÌYÀWÓ MI LÒ PỌ̀- ÌJỌBA LANDE

    MI Ò NÍ LE BÁ BABA TEE ṢIṢẸ́ PỌ̀ – ÌJỌBA LANDE.

    ÈMI NI ÌYÀWÓ ẸLẸ́Ẹ̀KEJE ỌKỌ MI :

    ÈMI NI ÌYÀWÓ ẸLẸ́Ẹ̀KEJE ỌKỌ MI :

    Ramadan Kareem!

    Ramadan Kareem!

    • Fiimu ati Nollywood
    • Orin
  • Ìgbé-Ayé
    • All
    • Ìlera
    • Ìrìn Àjò
    • Oge Ṣiṣe
    A Ń ṢE ÌFILỌ́LẸ̀ ÌPÌLẸ̀ RERE FÚN ỌJỌ́ IWÁJÚ TÓ GÚN RÉGÉ – ÀÀRẸ̀́ BOLA AHMED TINUBU.

    GBỌ̀GÁN ÌDÁNWÓ WÓ PA ÀWỌN AKẸ́KỌ̀Ọ́ NÍ TARABA.

    A Ń ṢE ÌFILỌ́LẸ̀ ÌPÌLẸ̀ RERE FÚN ỌJỌ́ IWÁJÚ TÓ GÚN RÉGÉ – ÀÀRẸ̀́ BOLA AHMED TINUBU.

    A Ń ṢE ÌFILỌ́LẸ̀ ÌPÌLẸ̀ RERE FÚN ỌJỌ́ IWÁJÚ TÓ GÚN RÉGÉ – ÀÀRẸ̀́ BOLA AHMED TINUBU.

    ÌYÁ ÀTI ÌYÁ ÌYÁ TA ỌMỌ ỌJỌ́ MÉJÌ.

    Ẹ̀RỌ LỌ ÒṢÌṢẸ́ ILÉ IṢẸ́ KÚNNÁ NÍ ÌPÍNLẸ̀ OGUN.

    SAUDI TI KÉDE ỌJỌ́ KẸFÀ, OṢÙ IGBE NÍ ỌJỌ́ ỌDÚN ILÉYÁ.

    SAUDI TI KÉDE ỌJỌ́ KẸFÀ, OṢÙ IGBE NÍ ỌJỌ́ ỌDÚN ILÉYÁ.

    ÀBẸ̀WÒ MI SÍ ILÉ MUHAMMADU BUHARI KÒ LỌ́WỌ́ ÒṢÈLÚ NÍNÚ – EL RUFAI

    ILÉ ẸJỌ́ PÀṢẸ KÍ EL-RUFAI Ó SAN Ẹ̀Ẹ́DẸ́GBẸ̀RÚN MÍLÍỌ́NÙ NÁÍRÀ OWÓ ÌTANRÀN.

    Ẹ TẸ̀LÉ MI KÁLỌ INÚ ẸGBẸ́ ÒṢÈLÚ APC TÀBÍ KÍ Ẹ KỌ̀WÉ FIPÒ YÍN SÍLẸ̀ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ AKWA IBOM SÍ ÀWỌN KỌMÍṢỌ́NÀ RẸ̀.

    Ẹ TẸ̀LÉ MI KÁLỌ INÚ ẸGBẸ́ ÒṢÈLÚ APC TÀBÍ KÍ Ẹ KỌ̀WÉ FIPÒ YÍN SÍLẸ̀ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ AKWA IBOM SÍ ÀWỌN KỌMÍṢỌ́NÀ RẸ̀.

    ỌMỌ ỌDÚN MẸ́RÌNLÁ SÁ KÚRÒ NÍLÉ ỌKỌ RẸ̀, ỌKỌ RẸ̀ FI SHARIA GBÉ E.

    ỌMỌ ỌDÚN MẸ́RÌNLÁ SÁ KÚRÒ NÍLÉ ỌKỌ RẸ̀, ỌKỌ RẸ̀ FI SHARIA GBÉ E.

    ÀWỌN OLỌṢÈLÚ LÓ Ń FÚN ÀWỌN AGBÉSÙNMỌ̀MÍ LỌ́WỌ́ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ BORNO.

    WỌ́N TI RÍ HAMDIYYAH O!

    ÀWỌN OLỌṢÈLÚ LÓ Ń FÚN ÀWỌN AGBÉSÙNMỌ̀MÍ LỌ́WỌ́ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ BORNO.

    HAMDIYYAH SHARIF TI DI ÀWÁTÌ.

    ÀWỌN OLỌṢÈLÚ LÓ Ń FÚN ÀWỌN AGBÉSÙNMỌ̀MÍ LỌ́WỌ́ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ BORNO.

    ÀWỌN OLỌṢÈLÚ LÓ Ń FÚN ÀWỌN AGBÉSÙNMỌ̀MÍ LỌ́WỌ́ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ BORNO.

    Trending Tags

    • Golden Globes
    • Mr. Robot
    • MotoGP 2017
    • Climate Change
    • Flat Earth
    • Oge Sise
    • Ìlera
    • Ìrìn Àjò
  • Fọ́nrán
  • Àṣà Yorùbá
    • All
    • Àjọ̀dún Yorùbá
    • Ìtàn Yorùbá
    • Oríkì
    ÌYÀWÓ NI OLAMIDE FẸ́ FỌ́ IRIN MỌ́ LÓRÍ TÓ FI BA ỌMỌ RẸ̀, ỌMỌ ỌDÚN KAN.

    ILÉ ẸJỌ́ DÁJỌ́ IKÚ FÚN ỌKÙNRIN TÓ ṢEKÚ PA COMFORT JAMES.

    Àwọn agbébọn

    ÀWỌN AGBÉBỌN ṢE ÌKỌLÙ SÍ ÌPÍNLẸ̀ KWARA.

    ÌGBÉYÀWÓ PRISCILLA MÌLÚ TÌTÌ.

    ÌGBÉYÀWÓ PRISCILLA MÌLÚ TÌTÌ.

    ILÉ ỌBA Ọ̀YỌ́ KÒ JÓ ÀMỌ́ A Ó BU ẸWÀ SÍI – ỌBA OWOADE.

    ALÁÀFIN YAN OSUNTOLA NÍ OLÙBÁDÁMỌ̀RÀN PÀTÀKÌ.

    ILÉ ỌBA Ọ̀YỌ́ KÒ JÓ ÀMỌ́ A Ó BU ẸWÀ SÍI – ỌBA OWOADE.

    ILÉ ỌBA Ọ̀YỌ́ KÒ JÓ ÀMỌ́ A Ó BU ẸWÀ SÍI – ỌBA OWOADE.

    Ìròyìn Jákèjádò.

    Ìròyìn Jákèjádò.

    Àkàgbádùn

    Àkàgbádùn

    Ewì

    Ewì.

    • Àjọ̀dún Yorùbá
    • Ìtàn Yorùbá
    • Oríkì
  • Ààyè Olóòtú
  • Ilé Wa
  • Ìròyìn
    • All
    • ijamba oko
    • Ìròyìn Agbègbè
    • Ọ̀rọ̀ Ààbò
    • Ọ̀rọ̀ ìdílé
    • Ọrọ̀-Ajé
    • Òṣèlú
    A Ń ṢE ÌFILỌ́LẸ̀ ÌPÌLẸ̀ RERE FÚN ỌJỌ́ IWÁJÚ TÓ GÚN RÉGÉ – ÀÀRẸ̀́ BOLA AHMED TINUBU.

    GBỌ̀GÁN ÌDÁNWÓ WÓ PA ÀWỌN AKẸ́KỌ̀Ọ́ NÍ TARABA.

    A Ń ṢE ÌFILỌ́LẸ̀ ÌPÌLẸ̀ RERE FÚN ỌJỌ́ IWÁJÚ TÓ GÚN RÉGÉ – ÀÀRẸ̀́ BOLA AHMED TINUBU.

    A Ń ṢE ÌFILỌ́LẸ̀ ÌPÌLẸ̀ RERE FÚN ỌJỌ́ IWÁJÚ TÓ GÚN RÉGÉ – ÀÀRẸ̀́ BOLA AHMED TINUBU.

    ÌYÁ ÀTI ÌYÁ ÌYÁ TA ỌMỌ ỌJỌ́ MÉJÌ.

    Ẹ̀RỌ LỌ ÒṢÌṢẸ́ ILÉ IṢẸ́ KÚNNÁ NÍ ÌPÍNLẸ̀ OGUN.

    SAUDI TI KÉDE ỌJỌ́ KẸFÀ, OṢÙ IGBE NÍ ỌJỌ́ ỌDÚN ILÉYÁ.

    SAUDI TI KÉDE ỌJỌ́ KẸFÀ, OṢÙ IGBE NÍ ỌJỌ́ ỌDÚN ILÉYÁ.

    ÀBẸ̀WÒ MI SÍ ILÉ MUHAMMADU BUHARI KÒ LỌ́WỌ́ ÒṢÈLÚ NÍNÚ – EL RUFAI

    ILÉ ẸJỌ́ PÀṢẸ KÍ EL-RUFAI Ó SAN Ẹ̀Ẹ́DẸ́GBẸ̀RÚN MÍLÍỌ́NÙ NÁÍRÀ OWÓ ÌTANRÀN.

    Ẹ TẸ̀LÉ MI KÁLỌ INÚ ẸGBẸ́ ÒṢÈLÚ APC TÀBÍ KÍ Ẹ KỌ̀WÉ FIPÒ YÍN SÍLẸ̀ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ AKWA IBOM SÍ ÀWỌN KỌMÍṢỌ́NÀ RẸ̀.

    Ẹ TẸ̀LÉ MI KÁLỌ INÚ ẸGBẸ́ ÒṢÈLÚ APC TÀBÍ KÍ Ẹ KỌ̀WÉ FIPÒ YÍN SÍLẸ̀ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ AKWA IBOM SÍ ÀWỌN KỌMÍṢỌ́NÀ RẸ̀.

    ỌMỌ ỌDÚN MẸ́RÌNLÁ SÁ KÚRÒ NÍLÉ ỌKỌ RẸ̀, ỌKỌ RẸ̀ FI SHARIA GBÉ E.

    ỌMỌ ỌDÚN MẸ́RÌNLÁ SÁ KÚRÒ NÍLÉ ỌKỌ RẸ̀, ỌKỌ RẸ̀ FI SHARIA GBÉ E.

    ÀWỌN OLỌṢÈLÚ LÓ Ń FÚN ÀWỌN AGBÉSÙNMỌ̀MÍ LỌ́WỌ́ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ BORNO.

    WỌ́N TI RÍ HAMDIYYAH O!

    ÀWỌN OLỌṢÈLÚ LÓ Ń FÚN ÀWỌN AGBÉSÙNMỌ̀MÍ LỌ́WỌ́ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ BORNO.

    HAMDIYYAH SHARIF TI DI ÀWÁTÌ.

    • Ìròyìn Agbègbè
    • Ọ̀rọ̀ Ààbò
    • Ọrọ̀-Ajé
    • Òṣèlú
  • Ìròyìn Tó Gbòde
  • Eré ìdárayá
  • Ìdánilárayá
    • All
    • Fiimu ati Nollywood
    • Orin
    SAUDI TI KÉDE ỌJỌ́ KẸFÀ, OṢÙ IGBE NÍ ỌJỌ́ ỌDÚN ILÉYÁ.

    SAUDI TI KÉDE ỌJỌ́ KẸFÀ, OṢÙ IGBE NÍ ỌJỌ́ ỌDÚN ILÉYÁ.

    ÌGBÉYÀWÓ PRISCILLA MÌLÚ TÌTÌ.

    ÌGBÉYÀWÓ PRISCILLA MÌLÚ TÌTÌ.

    LÁÀRIN TINUBU, EEDRIS ABDULKAREEM ÀTI WOLE SOYINKA.

    LÁÀRIN TINUBU, EEDRIS ABDULKAREEM ÀTI WOLE SOYINKA.

    Ìròyìn Jákèjádò.

    Ìròyìn Jákèjádò.

    MO TA ILÉ ÀTI Ọ̀NÀ MI LÓRÍ ÀÌSÀN ÌTỌ̀ ṢÚGÀ – AGBÓHÙNSÁFẸ́FẸ́.

    MO TA ILÉ ÀTI Ọ̀NÀ MI LÓRÍ ÀÌSÀN ÌTỌ̀ ṢÚGÀ – AGBÓHÙNSÁFẸ́FẸ́.

    TUFACE RA ÀWỌN AṢỌ TITUN FÚN ÌFẸ́ RẸ̀ TITUN; NATASHA

    TUFACE RA ÀWỌN AṢỌ TITUN FÚN ÌFẸ́ RẸ̀ TITUN; NATASHA

    ỌKÙNRIN MỌ́KÀNLÉLÓGÚN LÓ BÁ ÌYÀWÓ MI LÒ PỌ̀- ÌJỌBA LANDE

    MI Ò NÍ LE BÁ BABA TEE ṢIṢẸ́ PỌ̀ – ÌJỌBA LANDE.

    ÈMI NI ÌYÀWÓ ẸLẸ́Ẹ̀KEJE ỌKỌ MI :

    ÈMI NI ÌYÀWÓ ẸLẸ́Ẹ̀KEJE ỌKỌ MI :

    Ramadan Kareem!

    Ramadan Kareem!

    • Fiimu ati Nollywood
    • Orin
  • Ìgbé-Ayé
    • All
    • Ìlera
    • Ìrìn Àjò
    • Oge Ṣiṣe
    A Ń ṢE ÌFILỌ́LẸ̀ ÌPÌLẸ̀ RERE FÚN ỌJỌ́ IWÁJÚ TÓ GÚN RÉGÉ – ÀÀRẸ̀́ BOLA AHMED TINUBU.

    GBỌ̀GÁN ÌDÁNWÓ WÓ PA ÀWỌN AKẸ́KỌ̀Ọ́ NÍ TARABA.

    A Ń ṢE ÌFILỌ́LẸ̀ ÌPÌLẸ̀ RERE FÚN ỌJỌ́ IWÁJÚ TÓ GÚN RÉGÉ – ÀÀRẸ̀́ BOLA AHMED TINUBU.

    A Ń ṢE ÌFILỌ́LẸ̀ ÌPÌLẸ̀ RERE FÚN ỌJỌ́ IWÁJÚ TÓ GÚN RÉGÉ – ÀÀRẸ̀́ BOLA AHMED TINUBU.

    ÌYÁ ÀTI ÌYÁ ÌYÁ TA ỌMỌ ỌJỌ́ MÉJÌ.

    Ẹ̀RỌ LỌ ÒṢÌṢẸ́ ILÉ IṢẸ́ KÚNNÁ NÍ ÌPÍNLẸ̀ OGUN.

    SAUDI TI KÉDE ỌJỌ́ KẸFÀ, OṢÙ IGBE NÍ ỌJỌ́ ỌDÚN ILÉYÁ.

    SAUDI TI KÉDE ỌJỌ́ KẸFÀ, OṢÙ IGBE NÍ ỌJỌ́ ỌDÚN ILÉYÁ.

    ÀBẸ̀WÒ MI SÍ ILÉ MUHAMMADU BUHARI KÒ LỌ́WỌ́ ÒṢÈLÚ NÍNÚ – EL RUFAI

    ILÉ ẸJỌ́ PÀṢẸ KÍ EL-RUFAI Ó SAN Ẹ̀Ẹ́DẸ́GBẸ̀RÚN MÍLÍỌ́NÙ NÁÍRÀ OWÓ ÌTANRÀN.

    Ẹ TẸ̀LÉ MI KÁLỌ INÚ ẸGBẸ́ ÒṢÈLÚ APC TÀBÍ KÍ Ẹ KỌ̀WÉ FIPÒ YÍN SÍLẸ̀ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ AKWA IBOM SÍ ÀWỌN KỌMÍṢỌ́NÀ RẸ̀.

    Ẹ TẸ̀LÉ MI KÁLỌ INÚ ẸGBẸ́ ÒṢÈLÚ APC TÀBÍ KÍ Ẹ KỌ̀WÉ FIPÒ YÍN SÍLẸ̀ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ AKWA IBOM SÍ ÀWỌN KỌMÍṢỌ́NÀ RẸ̀.

    ỌMỌ ỌDÚN MẸ́RÌNLÁ SÁ KÚRÒ NÍLÉ ỌKỌ RẸ̀, ỌKỌ RẸ̀ FI SHARIA GBÉ E.

    ỌMỌ ỌDÚN MẸ́RÌNLÁ SÁ KÚRÒ NÍLÉ ỌKỌ RẸ̀, ỌKỌ RẸ̀ FI SHARIA GBÉ E.

    ÀWỌN OLỌṢÈLÚ LÓ Ń FÚN ÀWỌN AGBÉSÙNMỌ̀MÍ LỌ́WỌ́ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ BORNO.

    WỌ́N TI RÍ HAMDIYYAH O!

    ÀWỌN OLỌṢÈLÚ LÓ Ń FÚN ÀWỌN AGBÉSÙNMỌ̀MÍ LỌ́WỌ́ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ BORNO.

    HAMDIYYAH SHARIF TI DI ÀWÁTÌ.

    ÀWỌN OLỌṢÈLÚ LÓ Ń FÚN ÀWỌN AGBÉSÙNMỌ̀MÍ LỌ́WỌ́ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ BORNO.

    ÀWỌN OLỌṢÈLÚ LÓ Ń FÚN ÀWỌN AGBÉSÙNMỌ̀MÍ LỌ́WỌ́ – GÓMÌNÀ ÌPÍNLẸ̀ BORNO.

    Trending Tags

    • Golden Globes
    • Mr. Robot
    • MotoGP 2017
    • Climate Change
    • Flat Earth
    • Oge Sise
    • Ìlera
    • Ìrìn Àjò
  • Fọ́nrán
  • Àṣà Yorùbá
    • All
    • Àjọ̀dún Yorùbá
    • Ìtàn Yorùbá
    • Oríkì
    ÌYÀWÓ NI OLAMIDE FẸ́ FỌ́ IRIN MỌ́ LÓRÍ TÓ FI BA ỌMỌ RẸ̀, ỌMỌ ỌDÚN KAN.

    ILÉ ẸJỌ́ DÁJỌ́ IKÚ FÚN ỌKÙNRIN TÓ ṢEKÚ PA COMFORT JAMES.

    Àwọn agbébọn

    ÀWỌN AGBÉBỌN ṢE ÌKỌLÙ SÍ ÌPÍNLẸ̀ KWARA.

    ÌGBÉYÀWÓ PRISCILLA MÌLÚ TÌTÌ.

    ÌGBÉYÀWÓ PRISCILLA MÌLÚ TÌTÌ.

    ILÉ ỌBA Ọ̀YỌ́ KÒ JÓ ÀMỌ́ A Ó BU ẸWÀ SÍI – ỌBA OWOADE.

    ALÁÀFIN YAN OSUNTOLA NÍ OLÙBÁDÁMỌ̀RÀN PÀTÀKÌ.

    ILÉ ỌBA Ọ̀YỌ́ KÒ JÓ ÀMỌ́ A Ó BU ẸWÀ SÍI – ỌBA OWOADE.

    ILÉ ỌBA Ọ̀YỌ́ KÒ JÓ ÀMỌ́ A Ó BU ẸWÀ SÍI – ỌBA OWOADE.

    Ìròyìn Jákèjádò.

    Ìròyìn Jákèjádò.

    Àkàgbádùn

    Àkàgbádùn

    Ewì

    Ewì.

    • Àjọ̀dún Yorùbá
    • Ìtàn Yorùbá
    • Oríkì
  • Ààyè Olóòtú
No Result
View All Result
ÌWÉ ÌRÒYÌN YORÙBÁ
No Result
View All Result
Home Ààyè Olóòtú

Ìrìn-Àjò Ẹgbẹ̀rún Máìlì Bẹ̀rẹ̀ Pẹ̀lú Ìgbésẹ̀ Kan Ṣoṣo

by Morgan Vincroft
August 4, 2024
in Ààyè Olóòtú, Àjọ̀dún Yorùbá, Àṣà Yorùbá, Eré ìdárayá, Fiimu ati Nollywood, Fọ́nrán, Ìdánilárayá, Ìgbé-Ayé, Ìlera, Ìrìn Àjò, Ìròyìn, Ìròyìn Agbègbè, Ìròyìn Tó Gbòde, Ìtàn Yorùbá, Oge Ṣiṣe, Oríkì, Orin, Ọ̀rọ̀ Ààbò, Ọrọ̀-Ajé, Òṣèlú
0
Ìrìn-àjò Ẹgbẹ̀rún Máìlì Bẹ̀rẹ̀ Pẹ̀lú Ìgbésẹ̀ Kan Ṣoṣo

Àsìá Iwe Iroyin Yoruba

0
SHARES
37
VIEWS
Pín Lórí FacebookPín Lórí ThreadsPín Lórí TwitterPín Lórí Bluesky

Ìrìn-Àjò Ẹgbẹ̀rún Máìlì Bẹ̀rẹ̀ Pẹ̀lú Ìgbésẹ̀ Kan Ṣoṣo: Mo kí gbogbo ènìyàn tó wà nínú ọkọ̀ ojú omi Ìwé Iroyin Yorùbá. Nípa oore-ọ̀fẹ́ Ọlọ́run, ọkọ̀ ojú omi ìwé ìròyìn èdè náà ti lọ, kò sì sí ìdádúró rẹ̀.

Ìmọ̀lára Ìmoore

Lákọ̀ọ́kọ́, mo dúpẹ́ lọ́wọ́ gbogbo àwọn olùtìlẹ́yìn wa fún àtìlẹ́yìn wa láti ìgbà tí a ti bẹ̀rẹ̀ sí ní ṣẹ̀dá ìmọ̀ nípa Ìwé Iroyin Yorùbá. 

Ìwé Ìròyìn Yorùbá yóò ṣiṣẹ́ láàárín ààyè èdè kan pàtó, nínú ọ̀ràn yìí, èdè Yorùbá.

Mo tún fẹ́ dúpẹ́ lọ́wọ́ gbogbo òṣìṣẹ́ tí wọ́n ti ṣiṣẹ́ láti mú ìgbésẹ̀ yìí ṣeéṣe.

A jẹwọ iṣẹ ti o tayọ ti awọn iwe iroyin ede Yoruba tẹlẹ bii BBC Yoruba, Alaroye, Atelewo, Itan Yoruba, ati ọpọlọpọ awọn miran ti ṣe.

Kí ìrànwọ́ wọn láti tọ́jú ogún àti èdè Yorùbá jẹ́ èrè àti ìrántí nígbà gbogbo láti ọwọ́ àwọn ènìyàn àkókò yii àti ìran ti n bọ́ wa.

Mo gbọ́dọ̀ jẹ́ kí àwọn olùfẹ́ rere wa mọ̀ pé a kò da ìwé Iroyin Yorùbá sílẹ̀ láti ba àwọn ìrànwọ́ iyebíye ti awọn asaaju ṣe jẹ́ ṣùgbọ́n láti ṣe ìrànlọ́wọ́ àrà ọ̀tọ̀ àti èrè fún àwọn ètò tí ó ń pọ̀ sí i, tí ó sí i tun ń tọ́jú àpapọ̀ ogún Yorùbá wa.

Idi ti a fi dá Iwe Iroyin Yoruba sílẹ̀

Ìdí pàtàkì tí a fi dá Ìwé Ìròyìn Yorùbá sílẹ̀ ni láti sọ ÌTÀN YORÙBÁ ní ọ̀nà wa.

A gbèrò láti sọ ìtàn wa láti ojú ìwòye wa àti tààrà láti ẹnu àwọn àgbàlagbà wa. 

Tí a bá fi ìtàn wa sílẹ̀ fún àwọn ẹlòmíràn láti sọ ní orúkọ wa, ó yẹ kí a múra sílẹ̀ láti gbé, láti ìran dé ìran, pẹ̀lú ẹ̀yà ìtàn panṣágà tí wọ́n ti jẹ́ kí a gbàgbọ́.

Ọpẹ́ lọ́wọ́ àwọn ìgbìyànjú òtítọ́ ti Oloye Laji Abass, Aare Opitan ti Ibadanland, àti Ọ̀jọ̀gbọ́n (Olóyè) Toyin Falola,áti àwọn mìíràn, àwọn ìlẹ̀kùn òtítọ́ ìtàn ọlọ́rọ̀ àti ìdùnnú ilẹ̀ Yorùbá ìbá ti wà ní títì pa mọ́ ojú àti òye wa.

Gẹ́gẹ́ bí iṣẹ́ àti iṣẹ́ ògo wọn fún àwọn ènìyàn ilẹ̀ Yorùbá, Ìwé Ìròyìn Yorùbá ń wá ọ̀nà láti pèsè ìlànà fún ìtàn òtítọ́ wa àti ìtọ́jú fún àfààní àbínibí àwọn ènìyàn Yorùbá kárí ayé, pàápàá jùlọ àwọn tí àwọn oníròyìn lè ti pa tì.

Iwe Iroyin Yoruba ní èrògbà láti fi iye kún iṣẹ́ ìròyìn láàárín èdè Yorùbá. 

Ṣé kò hàn nísinsìnyí pé Ìwé Iroyin Yorùbá kò ní ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí àwọn ìwé ìròyìn mìíràn?

Ó máa ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí àdàpọ̀ ìwé ìròyìn àti ọkọ̀ tí ó ní ijinle ifẹ́ Ilẹ̀ Yorùbá. 

Afojúsùn Iwe Iroyin Yoruba 

Ní àkókò yìí, mo ní láti ṣe àkọsílẹ̀ àwọn àfojúsùn tí ìdásílẹ̀ Ìwé Iroyin Yorùbá ń wá ọ̀nà láti ṣe àṣeyọrí, gẹ́gẹ́ bí èyí:

  • Sọ ìtàn Yorùbá ọlọ́rọ̀ àti ìdùnnú wa. A ní àfojúsùn láti sọ ìtàn wa fúnra wa. 
  • Mú kí pínpín àti ìfiránṣẹ́ ìròyìn káàkiri ilẹ̀ Yorùbá rọrun, pàápàá jùlọ fún àwọn ènìyàn wa tí wọ́n nílò láti mọ̀ nípa kíka àlàyé ní èdè mìíràn yàtọ̀ sí èdè Yorùbá.
  • Jẹ́ kí ìròyìn ní ìtumọ̀ àti òye fún àwọn òkàwé wa. A gbèrò láti kọjá ṣíṣe ìránṣẹ́ fún àwọn ọmọlẹ́yìn wa ìròyìn nípa ríi dájú pé a ṣe àtúpalẹ̀ àti láti sọ fún wọn nípa rẹ̀ àti ohun tí ó túmọ̀ sí fún wọn. 
  • Dáàbò bo ìlò èdè Yorùbá. À ń gbèrò láti tan èdè Yorùbá ká àti láti gba àwọn òkàwé rẹ̀ níyànjú kódà kọjá àwọn ààyè agbègbè àwọn Yorùbá.
  • Dáàbò bo Ogún àti Àṣà Yorùbá wa. A gbèrò láti ṣe èyí nípa ìgbéga àwọn èdè wa, àwọn èdè ìbílẹ̀ wa, àti àwọn ohùn èdè ìbílẹ̀ wa, ṣíṣe àfihàn àwọn ìṣe àṣà wa, sísọ ìtàn àwọn aṣáájú orílẹ̀-èdè wa nígbà mìíràn, àti sísọ ìtàn bí àwọn ẹ̀yà wa, abúlé, ìlú, àti ìlú wa ṣe wá.
  • Ṣe ìgbéga àti ìpolongo ìtàn àwọn ènìyàn Yorùbá. A máa ṣe èyí pẹ̀lú èrògbà àti láì sọ̀rọ̀.
  • Ṣe ìgbéga ìrìn-àjò afẹ́ ní ilẹ̀ Yorùbá. A máa ṣe ìgbéga ìdílé Yorùbá, abúlé, ìlú, àti àwọn ìlú gẹ́gẹ́ bí ibùdó ìfẹ́ àwọn arìnrìn-àjò afẹ́. 
  • A ó ṣe àfihàn ilẹ̀ Yorùbá, àṣà, ìmọ̀ ọgbọ́n orí, ẹ̀mí, àti àwọn ènìyàn sí àgbáyé nígbà tí a bá ń tẹnu mọ́ àwọn ìfẹ́ pàtàkì rẹ̀. 
  • A máa gbájú mọ́ àwọn agbègbè pàjáwìrì fún ìdàgbàsókè ní àwọn agbègbè Yorùbá. A máa dá àwọn agbègbè pàtàkì mọ̀ láàárín àwọn agbègbè Yorùbá tí wọ́n nílò ìgbésẹ̀ ìjọba lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ tí ó sì ṣe pàtàkì.

A máa pín ati salaaye  ìpọ́njú àti ìtàn àwọn agbègbè láti mú wọn wá sí àkíyèsí ìjọba fún ìdásílẹ̀ àti ìtura lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀. 

A máa ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ẹnu àwùjọ níbi tí a ti lè ṣe àti láti mú ìjọba, pàápàá jùlọ àwọn ìjọba ìbílẹ̀, jẹ́jọ́ fún àlàáfíà àti ìdàgbàsókè àwọn agbègbè wọn.

https://iweiroyinyoruba.com/ajo-ko-ni-dun-titi-konile-ma-rele/

https://www.bbc.com/yoruba/articles/cv20ex9x9llo

Bá A Ṣe Fẹ́ Ṣàṣeyọrí Lórí Àwọn Ohun Tá A Fẹ́ Ṣe

A fẹ́ ṣàwárí àwọn ìpele àwọn ohun èlò ìròyìn, ẹ̀bùn, àti agbára ní àwọn ará ìbílẹ̀ tó ń sọ èdè Yorùbá. 

Àfojúsùn àti ìrìn-àjò akọ̀ròyìn wa yóò kọjá ìdààmú àti ìdàrúdàpọ̀ àwọn ìlú Yorùbá sí àwọn abúlé tí ó rọrùn àti nígbà mìíràn ó fẹ́rẹ̀ẹ́ fẹ́rẹ̀ẹ́ jẹ́ àwọn abúlé, ẹ̀yà, àti àwọn ìlú ìgbèríko tí a kò mọ̀.

Iwe Iroyin Yoruba ma ṣafihan awọn eto oriṣiriṣi lati ṣe irọrun awọn ilana itankale alaye ni ilẹ Yoruba.

Ìròyìn wa tó péye yóò ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ìgbòkègbodò tí ó nífẹ̀ẹ́ sí àwọn yorùbá. A máa ṣe ìwádìí jinlẹ̀ láti ṣàwárí àwọn ìròyìn tí ó lè ṣe ìrọ̀rùn fún ìdàgbàsókè agbègbè náà, nígbà tí a tún ń ṣe àfihàn ẹ̀bùn ẹnì kọ̀ọ̀kan àti ìgbéga àwọn ibi ìrìn-àjò afẹ́ ní ilẹ̀ Yorùbá.

A gbero lati ni iko iroyin ni gbogbo ipinlẹ mẹfa to wa ni ilẹ Yoruba, bakanna ni Kogi, Kwara, ati FCT. 

A ti ń ṣiṣẹ́ láti Èkó, Ìbàdàn, àti, lẹ́nu àìpẹ́ yìí, Ekiti. A gbèrò láti tètè lọ ní àwọn ìpínlẹ̀ mìíràn níbi tí a kò tí ì ní wíwà láti rí i dájú pé a ṣe àfojúsùn wa pàtó.

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé a ti fi ọpẹ́ bẹ̀rẹ̀ ẹ̀yà ẹ̀rọ ayárabíàṣá, a gbèrò láti ṣe àgbékalẹ̀ ẹ̀yà ìtẹ̀wé náà, èyí tí yóò wà fún gbogbo ènìyàn ní oṣù díẹ̀ tàbí ọdún díẹ̀.

A kò lè ṣe àṣeyọrí àwọn àfojúsùn gíga àti àfojúsùn wọ̀nyí láìsí àtìlẹ́yìn àìmọtara-ẹni-nìkan àti ìrúbọ rẹ.

A ń fojú sọ́nà fún àtìlẹ́yìn rẹ, àtìlẹ́yìn, àti ìfẹ́ tó dára jùlọ ní ọjọ́ iwájú tó súnmọ́ àti jíjìn.

Jẹ ki gbogbo wa tẹsiwaju lati gbadun awọn ibukun ati aabo Eledumare. Wíwà àti àtìlẹ́yìn rẹ ni ohun tí ó jẹ́ kí àwùjọ wa lágbára. 

A dúpẹ́ lọ́wọ́ yin.

V A E

Olutẹ̀wéjáde – Ìwé Iroyin Yorùbá

 

Facebook Comments Box
Tags: Afojúsùn Iwe Iroyin YorubaÌmọ̀lára ÌmooreÌrìn-ÀjòIwe Iroyin YorubaOlutẹ̀wéjáde - Ìwé Iroyin Yorùbá
Morgan Vincroft

Morgan Vincroft

Next Post
Àjò Kò Ní Dùn Títí Kónílé Má Relé

Àjò Kò Ní Dùn Títí Kónílé Má Relé

Recommended

ẸGBẸ́ ÒKÙNKÙN MÉJÌ GBÉNÁ WOJÚ ARA WỌN NÍ ÌPÍNLẸ̀ RIVERS.

ẸGBẸ́ ÒKÙNKÙN MÉJÌ GBÉNÁ WOJÚ ARA WỌN NÍ ÌPÍNLẸ̀ RIVERS.

4 months ago

SANWO-OLU WỌ GÀÙ!

4 months ago

Popular News

  • A Ń ṢE ÌFILỌ́LẸ̀ ÌPÌLẸ̀ RERE FÚN ỌJỌ́ IWÁJÚ TÓ GÚN RÉGÉ – ÀÀRẸ̀́ BOLA AHMED TINUBU.

    GBỌ̀GÁN ÌDÁNWÓ WÓ PA ÀWỌN AKẸ́KỌ̀Ọ́ NÍ TARABA.

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • A Ń ṢE ÌFILỌ́LẸ̀ ÌPÌLẸ̀ RERE FÚN ỌJỌ́ IWÁJÚ TÓ GÚN RÉGÉ – ÀÀRẸ̀́ BOLA AHMED TINUBU.

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • Ẹ̀RỌ LỌ ÒṢÌṢẸ́ ILÉ IṢẸ́ KÚNNÁ NÍ ÌPÍNLẸ̀ OGUN.

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • SAUDI TI KÉDE ỌJỌ́ KẸFÀ, OṢÙ IGBE NÍ ỌJỌ́ ỌDÚN ILÉYÁ.

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • ILÉ ẸJỌ́ PÀṢẸ KÍ EL-RUFAI Ó SAN Ẹ̀Ẹ́DẸ́GBẸ̀RÚN MÍLÍỌ́NÙ NÁÍRÀ OWÓ ÌTANRÀN.

    0 shares
    Share 0 Tweet 0

Connect with us

Newsletter

Lorem ipsum dolor sit amet, consectetuer adipiscing elit. Aenean commodo ligula eget dolor.
SUBSCRIBE

Category

Site Links

  • Register
  • Log in
  • Entries feed
  • Comments feed
  • WordPress.org

About Us

We bring you the best Premium WordPress Themes that perfect for news, magazine, personal blog, etc. Check our landing page for details.

  • About
  • Advertise
  • Careers
  • Contact

© 2024 The Morganable Media Group - Ìwé Ìròyìn Yorùbá is owned by The Morganable Media Group

Welcome Back!

Sign In with Facebook
Sign In with Google
Sign In with Linked In
OR

Login to your account below

Forgotten Password? Sign Up

Create New Account!

Sign Up with Facebook
Sign Up with Google
Sign Up with Linked In
OR

Fill the forms below to register

All fields are required. Log In

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
No Result
View All Result
  • Ilé Wa
  • Ìròyìn
    • Ìròyìn Agbègbè
    • Ọ̀rọ̀ Ààbò
    • Ọrọ̀-Ajé
    • Òṣèlú
  • Ìròyìn Tó Gbòde
  • Eré ìdárayá
  • Ìdánilárayá
    • Fiimu ati Nollywood
    • Orin
  • Ìgbé-Ayé
    • Oge Sise
    • Ìlera
    • Ìrìn Àjò
  • Fọ́nrán
  • Àṣà Yorùbá
    • Àjọ̀dún Yorùbá
    • Ìtàn Yorùbá
    • Oríkì
  • Ààyè Olóòtú

© 2024 The Morganable Media Group - Ìwé Ìròyìn Yorùbá is owned by The Morganable Media Group